วันที่ 19 กรกฎาคม พ.ศ.2567 รศ.ดร.พรพรรณ สกุลคู ตัวแทนอาจารย์จากคณะสาธารณสุขศาสตร์ ร่วมกับบัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยขอนแก่น ดำเนินงานโครงการสร้างความร่วมมือจากพันธมิตร เพื่อสร้างงานวิจัยสำหรับการขอทุนวิจัยขนาดใหญ่ นำโดย ศ.ดร.ธีระศักดิ์ ดำรงรุ่งเรือง รองคณบดีฝ่ายยุทธศาสตร์วิจัยบัณฑิตศึกษา บัณฑิตวิทยาลัย บุคลากร โดยมีตัวแทนอาจารย์จาก คณะเกษตรศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ คณะเทคโนโลยี คณะวิศวกรรมศาสตร์ วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ คณะบริหารธุรกิจและการบัญชี คณะสาธารณสุขศาสตร์ และสาขาวิชาร่วมบัณฑิตวิทยาลัย เดินทางไปยัง ศูนย์นวัตกรรมและกำรวิจัยมิตรผล (ศูนย์ขอนแก่น) ชั้น 9 ณ อาคารขอนแก่นอินโนเวชั่น เซ็นเตอร์ ร่วมพูดคุยเพื่อสร้างความร่วมมือ ศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ โดยมี ดร.มรกต สกุลสมบัติ ตำแหน่ง Asst. Manager Bio-based Chemical & Energy บริษัท น้ำตาลมิตรผล จำกัด ให้เกียรติเป็นวิทยากร นำชมผลิตภัณฑ์ และร่วมพูดคุยเพื่อสร้างความร่วมมือด้านการวิจัย
โครงการสร้างความร่วมมือจากพันธมิตร เพื่อสร้างงานวิจัยสำหรับการขอทุนวิจัยขนาดใหญ่ จัดขึ้นเพื่อพัฒนาหลักสูตรระดับบัณฑิตศึกษาให้ตรงต่อความต้องการขององค์กรเอกชน และสร้างเครือข่ายความร่วมมือระหว่างมหาวิทยาลัยกับองค์กรเอกชน
ข่าวโดย : https://gs.kku.ac.th/th/category/7/activity_news/3725/
รายงานข่าวโดย : ศรศักดิ์ อุระ